0% found this document useful (0 votes)
185 views

DLL Math Q2 W4

This document contains a daily lesson log for a math class in the second quarter for grades 1-12. It outlines the learning objectives, materials used, and teaching methods for the week of September 4-8, 2017. The objectives are for students to demonstrate understanding of addition and subtraction of whole numbers up to 100 including money. The materials included the curriculum guide, textbooks, and additional online resources. Teaching methods involved reviewing previous lessons, games to reinforce concepts, relating examples to the new lesson, and singing songs about the topics.

Uploaded by

lea
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd
0% found this document useful (0 votes)
185 views

DLL Math Q2 W4

This document contains a daily lesson log for a math class in the second quarter for grades 1-12. It outlines the learning objectives, materials used, and teaching methods for the week of September 4-8, 2017. The objectives are for students to demonstrate understanding of addition and subtraction of whole numbers up to 100 including money. The materials included the curriculum guide, textbooks, and additional online resources. Teaching methods involved reviewing previous lessons, games to reinforce concepts, relating examples to the new lesson, and singing songs about the topics.

Uploaded by

lea
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd
You are on page 1/ 6

School: Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: MATH


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: SEPTEMBER 4-8, 2017 Quarter: 2ND QUARTER (WEEK 4)

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang The learner . . . The learner . . . The learner . . . The learner . . . The learner . . .
Pangnilalaman demonstrates demonstrates demonstrates demonstrates demonstrates understanding of
understanding of addition understanding of addition understanding of addition understanding of addition
and subtraction of whole and subtraction of whole and subtraction of whole and subtraction of whole
numbers up to 100 numbers up to 100 numbers up to 100 numbers up to 100
including money including money including money including money
B. Pamantayan sa The learner . . . The learner . . . The learner . . . The learner . . . The learner . . .
Pagganap is able to apply addition is able to apply addition is able to apply addition is able to apply addition is able to apply addition and sub
and subtraction of whole and subtraction of whole and subtraction of whole and subtraction of whole
numbers up to 100 numbers up to 100 numbers up to 100 numbers up to 100 visualizes and solves one-step ro
including money in including money in including money in including money in problem solving strategies.
mathematical problems mathematical problems mathematical problems and mathematical problems
and real- life situations. and real- life situations. real- life situations. and real- life situations.

visualizes and solves one- visualizes and solves one- visualizes and solves one- visualizes and solves one-
step routine and non- step routine and non- step routine and non- step routine and non-
routine problems involving routine problems involving routine problems involving routine problems involving
addition of whole numbers addition of whole numbers addition of whole numbers addition of whole numbers
including money with sums including money with sums including money with sums including money with sums
up to 99 using appropriate up to 99 using appropriate up to 99 using appropriate up to 99 using appropriate
problem solving strategies. problem solving strategies. problem solving strategies. problem solving strategies.

C. Mga Kasanayan sa M1NS-IIe- 29.1 M1NS-IIe- 29.1 M1NS-IIe- 29.1 M1NS-IIe- 29.1 M1NS-IIe- 29.1
Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat visualizes and solves one- visualizes and solves one- visualizes and solves one- visualizes and solves one- visualizes and solves one-step ro
kasanayan. step routine and non- step routine and non- step routine and non- step routine and non- problem solving strategies.
routine problems involving routine problems involving routine problems involving routine problems involving
addition of whole numbers addition of whole numbers addition of whole numbers addition of whole numbers
including money with sums including money with sums including money with sums including money with sums
up to 99 using appropriate up to 99 using appropriate up to 99 using appropriate up to 99 using appropriate
problem solving strategies. problem solving strategies. problem solving strategies. problem solving strategies.
Original File Submitted and
Formatted by DepEd Club
Member - visit
depedclub.com for more
II. NILALAMAN
KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa
Curriculum Guide p. 16 A.
Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-
mag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Ibigay ang hinahanap sa Bilugan ang given sa mga Ibigay ang number sentence.
nakaraang aralin at/o Paano natin problema. sumusunod na mga Nakahuli si Lovely ng 21 na pa
pagsisimula ng pinagsasama ang isa o 5 lalaki, 5 babae suliranin. Hanapin at ikahon ang
bagong aralin. dalawang digit na bilang? Ilang lahat ang mga May 3 maliit na saging at word clue.
Alin ang inuuna? mag-aaral? 4 na malaking saging si Sabihin ang operasyon na
Original File Submitted and Nila. gagamitin.
Formatted by DepEd Club Ilan lahat ang mga saging Gumuhit si Kate ng ng
Member - visit ni Nila? mga hugis. 7 tatsulok at 9
depedclub.com for more 3 maliit at 4 na malaking na parisukat.
saging Ilan ang kabuuang bilang
3 berde at 6 na dilaw na ng mga hugis na kanyang
mga saging iginuhit?
3 maliit at 7 malalaking
saging
B. Paghahabi sa layunin Laro: AdditionWheel Laro: AdditionWheel Laro: AdditionWheel Laro: AdditionWheel Laro: AdditionWheel
ng aralin
C. Pag-uugnay ng mga Ipabigkas ang tula. Awit: Tono:( Are You Awit: Tatlong Bibe Awit: (Tune) Those Were Awit: Tune (Id Like to Teach th
halimbawa sa bagong Ang mga Katulong Sleeping?) Anong hayop ang the Days Id like to solve all Math p
aralin. Ko nabanggit sa awit? We love And work them out alone
Gamit ko ang mata Marang, marang Ilan ang mga bibe? Mathematics Id like to share them with
sa pagtingin Ilan ang may pakpak na Because we love To check if Im correct.
Ang tainga sa Durian,durian nasa likod? numbers Nakikipagtulungan ka bas a iyo
pagdinig. We learn a lot of different
Ang ilong sa pang- Banana, banana Math concepts
amoy. We add and we subtract
Ang bibig sa Chico, chico, chico We multiply, divide
pagsasalita. (2x) We solve problems that
Ang aking mga make us
kamay sa paggawa. Shake them all (2x) Wise and bright. La, la,
At ang aking mga Anu-anong mga prutas la la.. (repeat)
paa sa paglakad. ang nabanggit sa awit?
Aling bahagi ng katawan
ang nakakatulong sa atin?

D. Pagtalakay ng bagong Mayroon akong suliranin. Ipabasa ang suliranin. Tuwing bakasyon sina 1. Gamit ang larawan na 1. Gumamit ng cut-outs para lalong
konsepto at Tulungan ninyo akong Nagpasalubong ang Bentong at Bayani ay nagpapakita ng mga May 20 itlog sa basket. May 14
paglalahad ng bagong mahanap ang sagot. nanay ng mga prutas. dumadalaw sa kanyang lolo batang naglilinis.
kasanayan #1 Mayroon akong 13 Kinain ni Allan ang 3 atis. at lola sa lalawigan. Ilang batang babae ang
aklat sa cabinet at 24 na Kinain naman ni Ellen ang Gustong-gusto nilang naglilinis?
aklat sa ibabaw ng aking 2 mansanas. Ilang lahat laruin ang mga hayop sa Ilang batang lalaki ang
mesa. Ilan lahat ang aking ang prutas na nakain ng bukid. naglilinis?
mga aklat? mga bata? Nalilibang sila sa
Tulungan ninyo akong Ano ang hinahanap sa pagpapakain sa mga
mahanap ang kabuuang problema? hayop. Isang araw 20
bilang ng aking mga aklat. Bilang ng mga prutas manok ang pinakain ni
Bilang ng atis lang Bentong samantalang 30
Bilang ng mansanas lang mga bibe naman ang
pinakain ni Bayani.
Ilang lahat ang mga
hayop na pinakain ng mga
bata?
E. Pagtalakay ng bagong Ano ang dapat kong Ating alamin ang mga Ating alamin ang mga Ano ang ibinigay na Pasagutan ang problem gamit
konsepto at alamin para masagot ang mahahalagang datos sa mahahalagang datos sa given? 1. Ano ang hinahanap?
paglalahad ng bagong aking tanong? Ano ba ang problema. problema. Ano ang word clue? 2. Anu-ano ang mga given?
kasanayan #2 hinahanap ko? Ilang atis ang kinain ni Sino ang may bukid? Kumpletuhin ang number3. Ano ang word clue na ginamit?o
Allan? Sinu-sino ang dumadalaw sentence ayon sa ibinigay
3 atis sa bukid tuwing bakasyon? na problema. 4. Ano ang number sentence?
Ilang mansanas ang Ano ang hinahanap sa _____+ ______= _______ 5. Ano ang kumpletong sagot?
kinain ni Ellen? ating suliranin? Pagpapahalaga:
2 mansanas Anu-ano ang mga given? Tumutulong ka rin bas a
Ang 3 atis at 2 Ano ang gagawin mo para paglilinis ng inyong silid-
mansanas ay mga ibinigay makuha ang kabuuang aralan?
na facts o given. bilang ng mga hayop na
pinakain ng mga bata?
Aling salita sa problem na
ito ang nagsasabi sa iyo ng
iyong gagawin? (word clue)

F. Paglinang sa Ilan ang mga aklat sa


Kabihasaan cabinet? Sa mesa?
Ano ang dapat kong
(Tungo sa Formative gawin para malaman kung
Assessment) ilan lahat ang mga aklat?

G. Paglalapat ng aralin sa Sabihin kung ano ang Ano ang mga facts o Gamit ang show-me- Gamit ang show-me- Gamit ang show-me-board
pang-araw-araw na tinatanong o hinahanap sa given sa problemang ito? board board Ipabigay sa mga bata ang kum
buhay mga sumusunod na Nagpunta si Bea sa Ipabigay sa mga bata ang Ipabigay sa mga bata Hal.
problema. zoo. Nakakita siya ng 5 word clues at operasyon na ang number sentence. Sa Grade I Science Class, may
unggoy at 3 buwaya. Ilang gagamitin para sa bawat Hal. 10 rosal at 20
Si Ana ay may laso. 3 lahat ang hayop na nakita suliranin. camia.
laso ay pula at 2 laso ay niya? Hal. May tatlong kuting Ilang lahat ang mga
dilaw. Ilan lahat ang mga a. 5 unggoy lang si Fred. bulaklak?
laso ni Ana? b. 3 buwaya lang May 10 kuting si
Ano ang hinahanap sa c. 5 unggoy at 3 buwaya Andrew.
problema na ito? Ilan lahat ang mga
A. Bilang ng mga aso kuting pag pinagsama?
B. Bilang ng mga paso
C. Bilang ng mga laso

H. Paglalahat ng Aralin Sa paghanap ng sagot Sa paghanap ng sagot Sa paghanap ng sagot Sa paghanap ng sagot Sa paghanap ng sagot sa sulira
sa suliranin , ano ang sa suliranin , ano ang sa suliranin , ano ang sa suliranin, ano ang ika- Tandaan:
dapat na unang hanapin? ikalawang hakbang? ikatlong hakbang? apat na hakbang? Ang ikalimang hakbang sa pa
(what is asked Tandaan: Tandaan: Tandaan: Sa pagbibigay ng kumpletong
Tandaan: Ang ikalawang Ang ikatlong hakbang Ang ika-apat na
Ang unang hakbang hakbang sa pagsagot sa sa pagsagot sa problema ay hakbang sa pagsagot sa
sa pagsuri ng problema problema ay hanapin ang hanapin ang word clue at problema ay ang
ay sabihin ang ibinigay na facts o given. operasyong gagamitin. pagbibigay ng number
hinahanap o Ang mga salitang ilang sentence..
tinatanong. lahat, kabuuan, pinagsama
ay mga word clues. Itong
mga salitang ito ang
nagsasabi kung ano ang
dapat gawin o gamiting
operasyon para masagot
ang problem.

I. Pagtataya ng Aralin Ano ang hinahanap o Ikahon ang given/facts Bilugan ang word clue Isulat ang number Lutasin at isulat ang kumple
tinatanong sa bawat sa bawat problema. at isulat ang operasyon na sentence para sa bawat Bumili si Mang Kanor ng 5 pa
suliranin? 1. 6 na singsing at 3 gagamitin sa problem. problem.
1. 8 bibe at 4 na manok pulseras 1. May 13 karayom si Marie. Gamitin ang 5 hakbang na natut
Ilang lahat ang mga Ilan lahat ang mga 10 mga bata ang nanonood May 24 na karayom si 1. Ano ang hinahanap?
hayop? alahas? ng parade. Rene. 2. Anu-ano ang mga given?
Bilang ng mga __________ 2. 5 lalaki at 5 babae 3 bata ang sumali pa sa Ilang lahat ang kanilang 3. Ano ang word clue na ginamit?o
2. 6 rosas at 6 na gumamela Ilang lahat ang mga tao? panonood. karayom? 4. Ano ang number sentence?
Ilang lahat ang mga 3. 4 na aklat at 4 na notbuk Ilang lahat ang kabuuang 2. 6 na bata ang nagtungo sa5. Ano ang kumpletong sagot?
bulaklak? Ilang lahat ang mga gamit bilang ng mga batang canteen.
Bilang ng mga ___________ sa paaralan? nanood ng parada? 5 ang nagpunta sa kinika.
3. 7 maliit na bola at 6 na 4. 10 lobo at 6 na bola Ilan lahat ang mga
malaking bola Ilang lahat ang mga batang lumabas ng silid-
Ilang lahat ang mga bola? laruan? aralan?
Bilang ng mga ___________5. 4 na pulang krayola at 5
4. 5 papaya at 9 na na asul na krayola
mansanas Ilang lahat ang mga
Ilang lahat ang mga krayola
prutas?
Bilang ng mga __________
5. 3 turumpo at 4 na
kotsekotsehan
Ilang lahat ang mga
laruan?
Bilang ng mga
______________

J. Karagdagang Gawain Lutasin: Iguhit ang facts/given Sagutin ang suliranin Sagutin ang suliranin Gamit ang lahat ng hakbang
para sa takdang-aralin 4 na pulang bolpen, 5 sa suliranin na ito. gamit ang 3 hakbang na gamit ang 4 hakbang na Nakahuli ang mangingisda ng
at remediation asul na bolpen 4 na bayabas at 6 natutuhan. natutuhan.
Ilang lahat ang mga na mangga Namitas ng gulay ang
bolpen? Ilang lahat ang mga Gumawa si Gina ng 13 na tatay.
Iguhit ang mga prutas? laso. 5 kalabasa, 8 upo at 9 na
binigay na datos. Si Fe naman ay 26 na talon gang kanyang
laso. napitas.Ilang lahat ang
Ilan ang kabuuang bilang gulay na napitas ng tatay.
ng mga laso?

IV. Mga Tala

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
H. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong
ng aking punungguro
at superbisor?
L. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like

pFad - Phonifier reborn

Pfad - The Proxy pFad of © 2024 Garber Painting. All rights reserved.

Note: This service is not intended for secure transactions such as banking, social media, email, or purchasing. Use at your own risk. We assume no liability whatsoever for broken pages.


Alternative Proxies:

Alternative Proxy

pFad Proxy

pFad v3 Proxy

pFad v4 Proxy