DLL - Mapeh 5 - Q2 - W3

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 6

School: CENTRAL GLAD ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: V

GRADES 1 to 12 Teacher: MC PAUL JOHN S. LIBERATO Learning Area: MAPEH


DAILY LESSON LOG Teaching Dates NOVEMBER 14-18,2022 Quarter: 2nd QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Recognizes the musical symbols Demonstrates understanding of Demonstrates understanding of Demonstrates understanding of the
Pangnilalaman and demonstrates lines, color, space, and harmony participation in and assessment of different concern and management
understanding of concepts through painting and physical activity and physical strategies during puberty.
pertaining to melody. eplains/illustrates landscapes of fitness. Understand basic concepts
important historical places in the regarding sex and gender
community (natural or manmade)
using one point perspective in
landscape drawing, complimentary
colors, and the right proportion of
parts.
B. Pamantayan sa pagganap Accurate performance of songs Scketches natural or man made Participates and assesses The learner demonstrates health
following the musical symbols places in the community with the perfomance in physical activities practices for self care during
pertaining to melody indicated use of the complientary colors. puberty based on accurate and
in the piece. scientific information
Daw/paint signiicant or important
historical places.
C. Mga Kasanayan sa Identifies the symbols : sharp #, Identifies the importance of natural Describe the Philippines physical The learner describe the physical,
Pagkatuto flat b and natural and historical places in the activity pyramid. emotional and social change during
Isulat ang code ng bawat community that have been puberty.
kasanayan designated as world heritage site.
Eg (rice terraces in Banaue, Paoay
Church, Miag-ao Church, landscape
of Batanes, Calao Caves in Cagayan,
Old Houses in Vigan, Ilocos Norte
and Torogan in Marawi)
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng TG Quarter 2 Week 3 TG Quarter 2 Week 3 TG Quarter 2 Week 3 TG Quarter 2 Week 3
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang LM Quarter 2 Week 3 LM Quarter 2 Week 3 LM Quarter 2 Week 3 LM Quarter 2 Week 3
Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Umawit at Gumuhit 4 pp. 155-157,
Umawit at Gumuhit 5 pp. 155-156,
Kapaligirang Pilipino 4 pp, 274-275,
at Kagamitan ng Mag-aaral sa Arts V
Yunit II pp. 7-8
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang CD player, larawan ng mga bantog na Tsart ng mga gawain, pito, cone,
Panturo tugtugin,tsartngiskorng“Leron, manlilikhang-sining sa bansa at ang buklod o hulahoop
Leron Sinta,” kanilang obra-
“Aringgindingginding” , “Bakya maestra, cartolina/bond paper, lapis,
Mo Nenenng” at “Tunay Na ruler, krayola o oil pastel.
Ligaya”

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Rhythmic Sa mga napuntahan na ninyong lugar Punan ang patlang. Magpakita ng mga larawan sa mga
aralin at/o Ipagawaangmgabataang echo o gusali, paano mo mailalarawan ang Ang pagkakaroon ng lakas at tatag bata ng ibat ibang tradisyunal na
pagsisimula ng bagong aralin clap ayonsanakasaadna natural o arkitektural na pagkagawa ng kalamnan ay mahalaga paniniwala tungkol sa pagdadalaga
rhythmic pattern. nito? at pagbibinata. Magpanood ng isang
dahil_________________________
video na may kinalaman sa mga
_____. Ang ilan sa mga gawaing pamahiin tungkol sa pagdadalaga at
nagpapahusay ng kasanayang ito ay pagbibinata.
ang______,

B. Paghahabi sa layunin ng Iparinig ng guro ang mga so-fa Ipakita ang larawan ni Fernando 1. Pahanayin ang mga bata. Sagutin ang mga katanungan.
aralin syllable napataas at pababa. Amorsolo. 2. Paghudyat gamit ang pito, ituro 1. Ano ang ibat – ibang
kung ang mga bata ay hahakbang paniniwala at pamahiin
tungkol
pakaliwa o pakanan.Isaalang-alang
a. Pagkakaroon ng
ang konsepto ng mirror-image para Regla.
sa mga bata. (Hal. Kung b. Nocturnal
papupuntahin sa kanan, ituro ang Emissions.
pakaliwa.) c. Circumcision o
Pagtutuli

1. Tingnan ninyo ang larawan. Kilala


ba ninyo kung sino ito?
C. Pag-uugnay ng mga Maaring marinig sa isang awita 1. Paglalahad: 3. Ulit-ulitin ito sa loob ng limang
halimbawa sa ngpataas at pababangtuno Pagpapakita ng mga likhang-sining minuto. Tingnan kung nakasusunod
bagong aralin (pansininang musical score ng ng mga bantog na pintor. ang mga bata.
“Leron, LeronSinta”,
4. Magkaroon ng talakayan na may
Aringgindingginding” at “Bakya 1. WOMEN WORKING IN A RICE
kaugnayan sa mga kilos na
Mo Neneng” ) FIELD by Fabian de la Rosa
2. THE TINIKLING by Fernando nagpapakita ng agility (liksi).
Amorsolo
3. KATIPUNAN
by Carlos “Botong Francisco
4.

D. Pagtatalakay ng bagong a. Saanongbahagingawitna 1. Sino-sino ang mga bantog na Ipagawa ang gawain na nasa LM na Magkaroon ng palitan ng Kuro kuro
konsepto at “Leron, LeronSinta” manlilikhang-sining sa ating bansa? “Gawin Natin”. tungkol sa ibat-ibang tradisyunal na
pagalalahad ng bagong makikitaangtonongpataas? 2. Paano nagkakaiba ang istilo ng Pagkatapos ng gawain, magkaroon paniniwalang pangkalusugan na
kasanayan #1 b. Saanongbahagingawitna bawat isa? ng talakayan o pag-uusap sa may kinalaman sa pagdadalaga at
“Aringgindingginding” 3. May pagkakaiba ba ang kanilang isinagawa. pagbibinata
makikitaangpababangtono? mga gawa?
c. Saanongbahgingawitna 4. Sa palagay ninyo may kinalaman
“Bakya Mo Neneng” ba ang kanilang pinagmulang
makikitaangpantaynatono? probinsiya
sa kanilang likha? Bakit?
E. Pagtalakay ng bagong Pangkatin sa anim ang mga bata. Ipaliwanag ang kasanayang ginamit
konsepto at Gagawa sila ng isang dibuho na may sa pagsasagawa ng mga gawain.
paglalahad ng bagong kinalaman sa kanilang pamayanan.
kasanayan #2 Bawat grupo ay magplano ng istilo o
Ipatukoy ang mga kasanayang
pamamaraang gamitin sa paggawa
nililinang sa gawain at itanong ang
ng kanilang naisip na dibuho.
kahalagahan ng pakikilahok sa mga
gawaing katulad nito.
Palawakin ang mga sagot ng mga
bata.
F. Paglinang sa Kabihasnan Itanong: Ipagawa ang larong nasa LM. Ipasagot sa mga bata ang a.
(Tungo sa Formative 1. Anong dibuho ang inyong nabuo? “Pagusapan Natin” sa LM.
Assessment) 2. Kaninong likhang-sining ang Ipaliwanag ang pamamaraan ng
inyong naibigang sundin? Bakit?
paglaro.
3. Ano-anong elemento ng sining ang
inyong ginamit?
4. Paano n’yo napabilis natapos ang Ipaalala ang mga pag-iingat na
inyong gawa? dapat gawin sa tuwing maglalaro.
5. Naibigan ba ninyo ang inyong
ginawa? Pagkatapos ng gawain, pag-usapan
ang naging karanasan at talakayin
ang kasanayan na ginamit sa laro.

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Pagpapahalaga sa mga awiting Bawat tao ay may kanya – kanyang Pagiging maingat sa sarili at kapwa May maganda bang maidudulot
araw- bayan kakayahan at pamamaraan o istilo sa sayo ang mga tradisyunal na
araw na buhay paggawa. Ano ang dapat nating paniniwalang pangkalusagan na
gawin sa ating kakayahan? may kinalaman sa pagbibinata at
pagdadalaga.
H. Paglalahat ng Aralin 1. Ang simbolong sharp ( # ) ay Ano-ano ang pinagkakaiba ng mga Gabayan ang mga bata sa pagbuo
ginagamit upang mapataas ng likhang-sining ng bawat manlilikha? ng konsepto
kalahating tono ang isang
natural na nota
Maaaring magbigay ng mga gabay
2. Ang simbolong flat (b) ay
na tanong.
nagpapababa ng kalahating tono
ng isang natural na nota
3. Ang simbolong natural ay
nagpapabalik sa normal na tono
ng notang pinababa o pinataas.

I. Pagtataya ng Aralin Tukuyin ang tono ng pataas, Panuto: Basahin ang sumusunod na Ipasagot ang tanong sa LM na Pasagutan ang “Pagyamanin Natin”
pababa, at pantay sa awiting pangungusap. Sagutin ang mga “Suriin Natin”. sa LM.
“Tunay Na Ligaya” tanong sa pamamagitan Sagot: 1. A 2. D 3. A 4. C 5. C
ng pagsulat ng titik ng tamang sagot.
1. Sinong pintor ang kilala sa
pagpinta ng larawang tila may mga
hugis tatsulok na siyang
lumilikha ng parang nakaalsa at
parang tila nasisinag ang mga bagay
na nasa likod?
A. Fernando Amorsolo C. Juan
Arellano
B. Carlos Francisco D. Vicente
Manansala

2. Si Victorio Edades ay kilala bilang


Ama ng Makabagong Sining sa
Pilipinas. Anong istilo ng pagpipinta
ang kanyang ipinapakita sa kanyang
mga likha?
A. Abstract B. Makatotohanan C.
Distorted Proportion D. Myural

3. Sino sa mga sumusunod na mga


pintor ang gumagamit ng
makatotohanan at makabagong
pamamaraan ng pagpinta?
A. Fabian de la Rosa C. Victorio
Edades
B. Jose Blanco D. Carlos Francisco
4. Kilala siya sa kanyang istilo ng
“folk realism”. Sinong pintor ito?
A. Fernando Amorsolo C. Vicente
Manansala
B. Carlos Francisco D. Jose Blanco

5. Marami sa kanyang likhang-sining


ay hango sa mga mga tanawin sa
bukid, magagandang mukha ng
Pilipina at mga karaniwang ginagawa
sa bukirin. Sinong pintor ito?
A. Fabian de la Rosa C. Jose Blanco
B. Victorio Edades D. Fernando
Amorsolo
J. Karagdagang Gawain para sa Magbigay ng iba pang Maghanap ng likhang-sining ng mga Pasulatan ang Fitness diary. Ipasulat Kapanayamin ang isang Brgy. Health
takdang- halimbawa ng mga awiting may bantog na pintor sa Pilipinas at ang kahalagahan ng ginawang worker o mga eksperto sa
aralin at remediation #, b, at natural na tono. ipakita ito sa klase bukas. gawain na may kaugnayan sa kalusugan ukol sa mga usaping
pangkalusugan na pinagdadaanan
kaliksihan ng katawan.
ng mga nagdadalaga at nagbibinata.

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned
___ of Learners who earned 80% above 80% above
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require
activities for remediation activities for remediation activities for remediation activities for remediation additional activities for
nangangailangan ng iba pang
remediation
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the lesson ____ of Learners who caught up the lesson ____ of Learners who caught up the lesson ____ of Learners who caught
remediation? Bilang ng mag-
lesson up the lesson
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue
remediation remediation remediation remediation to require remediation
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
pagtuturo ang nakatulong ng
___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
lubos? Paano ito nakatulong? ___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Discussion ___ Discussion ___ Discussion ___ Discussion ___ Discussion
___ Case Method ___ Case Method ___ Case Method ___ Case Method ___ Case Method
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s ___ Group member’s ___ Group member’s ___ Group member’s
doing their tasks Cooperation in doing their tasks Cooperation in doing their tasks Cooperation in doing their tasks Cooperation in doing their
tasks
F. Anong suliranin ang aking __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
__ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
naranasan na nasolusyunan sa
__ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
tulong ng aking punungguro at __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
superbisor? Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
__Reading Readiness __Reading Readiness __Reading Readiness __Reading Readiness __Reading Readiness
__Lack of Interest of pupils __Lack of Interest of pupils __Lack of Interest of pupils __Lack of Interest of pupils __Lack of Interest of pupils
G. Anong kagamitan ang aking Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
__ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
nadibuho na nais kong ibahagi
__ Making use big books from __ Making use big books from __ Making use big books from __ Making use big books from __ Making use big books from
sa mga kapwa ko guro? views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality
__ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be
Instructional Materials Instructional Materials Instructional Materials Instructional Materials used as Instructional Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition
__Fashcards __Fashcards __Fashcards __Fashcards __Fashcards
__Pictures __Pictures __Pictures __Pictures __Pictures

Checked by: Observed by: Monitored by:


EVA E. ARCENAL ___________________________________ ___________________________________________
Principal - 1 Master Teacher/Principal/PSDS/ASDS/SDS Principal/PSDS/ASDS/SDS

You might also like

pFad - Phonifier reborn

Pfad - The Proxy pFad of © 2024 Garber Painting. All rights reserved.

Note: This service is not intended for secure transactions such as banking, social media, email, or purchasing. Use at your own risk. We assume no liability whatsoever for broken pages.


Alternative Proxies:

Alternative Proxy

pFad Proxy

pFad v3 Proxy

pFad v4 Proxy