Sample Lesson Plan
Sample Lesson Plan
Sample Lesson Plan
Para sa
Pamagitang Pagturo ng Pagbasa
(Batay sa resulta ng Phil-IRI)
I. Layunin (Paksa)
II. Kagamitan
III. Pamamaraan
A. Pagpapakilala (Introduction)
B. Paglalahad at Pagmomodelo
(Presentation and Modeling)
C. Pagsasanay na may gabay (Guided Practice)
D. Pagsasanay na walang gabay (Independent P)
E. Pagtatasa (Evaluation)
1/7/2017
Mga Layunin:
Ako ay si Rommel.
Pagganyak - I SPY Game Vocabulary, Oral Language and
! Mayroon bang Phonological Awareness
mais
mantikilya
mamon
Panuto:
mani Bilang unang gawain maglalaro tayo ng I-SPY.
May mga larawang nakadikit sa ating pader.
mami Kapag nabanggit ko ang isang bagay, tumakbo
ka at kunin ang tamang larawan at ibigay sa
akin.
mangga
Gamit ang aking mata, may nakikita akong
isang ________________.
A. Pagpapakilala (Introduction)
Vocabulary and Phonemic Awareness
1/7/2017
B. Paglalahad at Pagmomodelo
Alphabet Knowledge and Phonemic Awareness
Ito ang titik Mm at ang tunog niya ay /m/ tulad sa salitang mais.
1/7/2017
C. Pagsasanay na May Gabay
Phonemic Awareness
mata
mantika
aso
mundo
araw
mapa
1/7/2017
C. Pagsasanay na walang gabay
Alphabet Knowledge and Phonemic Awareness
1/7/2017
E. Pagtatasa
Vocabulary,
Alphabet Knowledge and Phonemic Awareness
1/7/2017
Listening to a Read Aloud
Making predictions based on the pictures
PANUTO:
Ang Aking Merienda Pagkatapos kong basahin, ikaw naming ang mga
babasa ha.
1/7/2017
Mahilig ako sa mami.
1/7/2017
Mahilig ako sa mangga.
1/7/2017
Mahilig ako sa mani.
1/7/2017
Mahilig ako sa mais.
1/7/2017
Mahilig ako sa mamon.
1/7/2017
Ano kaya ang merienda ko?
1/7/2017
Mais at mantikilya! Mmmm!
1/7/2017
Malinamnam!
1/7/2017
Idrowing at isulat ang paboritong pagkain.
Anu-ano ang mga paboritong pagkain ng
Bilugan kung ito ay nagsisimula sa titik
bata? Idrowing at isulat ang pangalan.
Mm.
MGA TANONG:
1. Tungkol saan ang binasa nating aklat?
2. Anu-ano ang hilig ng bata kainin?
3. Bakit kaya niya gustong kumain ng mangga?
4. Bakit masarap para sa kanya ang mami?
5. Ano ang inihandang merienda para sa kanya?
6. Sino kaya ang naghanda nito?
7. Sino ang naghahanda ng merienda mo?
8. Ano ang inihahanda niya para sa iyo?
9. Alin ang mas pipiliin mo, ang kumain ng chicacharon o mais
para sa iyong merienda?
10. Bakit?
Decoding through repetitive text
Making predictions based on the pictures
PANUTO:
Sabay nating basahin ang ating tekstong
Ang Aking Merienda.
1/7/2017
Programa ng Pamagitang Pagturo sa Filipino
Domain of Literacy Objectives